Zaɓi ƙasarku ko yanki.

EnglishFrançaispolskiSlovenija한국의DeutschSvenskaSlovenskáMagyarországItaliaहिंदीрусскийTiếng ViệtSuomiespañolKongeriketPortuguêsภาษาไทยБългарски езикromânescČeštinaGaeilgeעִבְרִיתالعربيةPilipinoDanskMelayuIndonesiaHrvatskaفارسیNederland繁体中文Türk diliΕλλάδαRepublika e ShqipërisëአማርኛAzərbaycanEesti VabariikEuskera‎БеларусьíslenskaBosnaAfrikaansIsiXhosaisiZuluCambodiaსაქართველოҚазақшаAyitiHausaКыргыз тилиGalegoCatalàCorsaKurdîLatviešuພາສາລາວlietuviųLëtzebuergeschmalaɡasʲМакедонскиMaoriМонголулсবাংলা ভাষারမြန်မာनेपालीپښتوChicheŵaCрпскиSesothoසිංහලKiswahiliТоҷикӣاردوУкраїнаO'zbekગુજરાતીಕನ್ನಡkannaḍaதமிழ் மொழி

ANDwaƙwalwar ajiya na NAND zai zama mafi sauri mafi girma a cikin 2020, manyan kamfanoni uku na ajiya na semiconductor suna nuna alamun murmurewa

Dangane da sabon rahoton da Insight IC ta fitar ga masana'antar ta IC, gami da manyan rukunoni biyar na haɓaka samfurin IC a cikin ƙasashe 33, ana sa ran kasuwar NAND za ta yi girma da kashi 19% da DRAM ta kashi 12% a cikin shekarar 2020. Mutanen biyu sun yi matsayi na farko na uku bi da bi. A lokaci guda, bisa ga rahoton da DRAMXchange ya fitar a watan Disamba na bara, farashin tabo na yanzu na samfuran panyen ƙwaƙwalwar ajiya sun fara tashi, kuma tsammanin dawo da kasuwar ƙwaƙwalwar ajiya ya karu sosai. Ayyukan manyan masana'antun ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar uku sun nuna alamun murmurewa. Samsung Electronics (wanda ake kira "Samsung"), SK Hynix da Micron Technology (anan ana magana da su "Micron") sune manyan masana'antun DRAM da kwakwalwar ƙwaƙwalwar ajiya na NAND.

Tun lokacin da aka kawo jigilar kayayyaki na kamfanin ajiyar kaya a cikin shekarar 2018, sakamakon kwata-kwata na kasuwancin manyan kamfanonin uku duk sun ragu sosai, amma bayan faduwar, kamfanonin sun karɓi mafi mahimman hanyoyin uku na gargajiya (don cikakkun bayanai, duba Idan ta faɗi gaba , matakan karfafa matakan uku na da wuya za su iya rage fadada cikin aiki. ")

A lokacin bazara na shekarar 2019, tallace-tallace na manyan kamfanonin ajiyar kaya sun faɗi cikin sauri. A cikin kwata-kwata mafi kwanan nan, biyu daga cikin manyan kamfanoni uku (Samsung da Micron) sun yi ɗan girma kaɗan idan aka kwatanta da na kwata na baya. Kasuwancin SK Hynix har yanzu suna raguwa, amma rabo ya ragu. A ƙarshen 2019, ribar aiki na iya ƙaruwa daga kwata na baya.

Q3'2018 ajiya IC ya kai kololuwarsa kuma 2019 ta ci karo da "Waterloo"

Daga 2018 har zuwa ƙarshen shekarar 2019, aikin manyan kamfanonin ajiya na duniya sun sami canji mai kama da juye-juye. Samsung da SK Hynix sun cimma nasarar tallace-tallace a kashi ɗaya na uku na 2018 (Yuli zuwa Satumba 2018) da Micron a cikin kwata na huɗu na 2018 (2018). Koyaya, haɓaka mai zuwa ba ta gamsarwa ba, kuma tallace-tallace da ribar aiki yana ƙasa kamar fadi mai hawa mara tsayi.

Bayan buga rikodin babban, menene mataki na gaba? Sansonductor na Samsung da siyarwar ƙwaƙwalwar ajiya sun ragu da 24% da 26% bi da bi daga kwatancen da ya gabata, tallace-tallace na SK Hynix ya ragu da 13%, tallace-tallace na Micron ya ragu da 6%. Shugaban ƙwaƙwalwar Semiconductor Samsung shine kamfanin farko da ya faɗi ƙasa warwas. Abinda ya kamata ayi bayani anan shine cewa farkon lokacin farkon kashi na farko na rahoton Micron yana daga watan Satumba na kowace shekara.

Abubuwan da ake samu daga aiki suna raguwa sosai yayin kwata-kwata. Riba mai aiki da wayar Samsung ta fadi da kashi 43% daga kwata na baya, ribar da ta samu na aikin Hy Hyxx ya fadi 32%, kuma ribar aikin ta Micron ya fadi 12%. Tun daga farkon wannan kwata, farashin DRAM ya ragu, kuma ƙwaƙwalwar ajiya na NAND, wanda ya riga ya saukar da farashin, ya lalata riba sosai.

Bari mu bincika sakamakon na kwata na gaba. Kwanan da aka ƙaddamar da Samsung da SK Hynix daga Janairu zuwa Maris 2019, kuma kwanakin saki na Micron sun kasance daga Disamba 2018 zuwa Fabrairu 2019. A kan kwata-kwata, tallace-tallace na Samsung Electronics ya faɗi da kashi 23% (semiconductor) / 26% (ƙwaƙwalwa) ), SK Hynix ya fadi da 32%, Micron ya fadi da 26%, kuma duk ta 20%. Yin amfani da riba ya yi muni. An rage su da 47%, 69% da 46%, bi da bi.

Sakamakon haka, sikelin Seminon na Samsung ya faɗi mafi girma na 60% a cikin rukunin biyu, kuma ribar da ke gudana a cikin kashi ɗaya ya faɗi 30%. Har ila yau, tallace-tallace na SK Hynix ya ragu zuwa 60% daga ganiyarsa kuma ribar da yake sarrafawa ya faɗi da 20% kawai. Kasuwancin Micron sun faɗi 70% na ganiyarsa kuma ribar aiki ya faɗi zuwa 50%.

Talla a cikin kwata na ƙarshe ya karu kaɗan daga kwata na baya

Wannan koma baya ya fara raguwa ne a tsakiyar shekarar 2019. Idan ana kallon sabon sakamakon kwata-kwata kowace kamfani, zaku iya gani a fili yadda abubuwa suka canza. Don sakamakon Samsung na Afrilu-Yuni 2019 (Q2 2019), tallace-tallace ya karu a karon farko a cikin rukuni uku. Tallace-tallace na Semiconductor ya tashi 11% kuma tallace-tallace na ƙwaƙwalwar ya tashi 7%. Sakamakon Micron daga Yuni zuwa Agusta na 2019 (kashi ɗaya na huɗu na 2019) ya nuna cewa tallace-tallace ya karu a karon farko a cikin rukuni huɗu. Sama da 2%. Daga Afrilu zuwa Yuni na 2019 (kashi ɗaya na biyu na 2019), tallace-tallace na SK Hynix ya faɗi da kashi 5% a kowane wata, amma a ƙimar lamuni ɗaya.

Gabaɗaya, tallace-tallace sun tashi. Koyaya, riba tana aiki har yanzu tana faɗi. Daga Afrilun 2019 zuwa Yuni na 2019 (kashi ɗaya na biyu na 2019), ribar Seminik ta Samsung ta faɗi 17% daga kwatancen da ya gabata, kuma ribar kasuwanci ta Hy Hyxx ta faɗi 53%. A lokacin kwatancin Yuni zuwa Agusta na 2019, ribar aikin Micron ta faɗi 37% shekara-shekara.

Buƙatar samfuran ajiya DRAM da NAND Flash sun karɓa

Manyan kamfanonin ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar uku suna da manyan samfura biyu. DRAM da NAND flash. Tsarin rayuwar su kamar haka. A tarihi, bukatar bitcin DRAM da NAND flash na karuwa. Yawan ci gaban ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar NAND yana da girma, yayin da ci gaban DRAM ke ƙasa. A matsakaici, yanayin da ya gabata shine NAND flash ƙwaƙwalwar ajiya tayi kusan 30% zuwa 40% a kowace shekara, kuma DRAM yana da kimanin 20% a kowace shekara.

A tarihi, matsakaicin farashin siyarwa (ASP) na DRAM da NAND flash ya faɗi. Don NAND flash, ragin raguwa yayi yawa, yayin da ga DRAM, jigon saukarwa yayi karami. Farashin ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar NAND na ɗan lokaci ya ƙaru a cikin 2017, amma farashin da gaske yana ci gaba da faduwa. Farashin DRAM yawanci suna tashi da faduwa. Daga shekarar 2017 zuwa farkon farkon shekarar 2018, farashin ya ci gaba da hauhawa. Tun ƙarshen 2018, farashin ya fara faɗi. Koyaya, a cikin 2019, farashin DRAM ya fara faduwa kuma yana daidaitawa, kuma farashin NAND ya karu kaɗan.

Haka kuma, daga sabon rahoton hada-hadar kudi na kwata-kwata, zamu iya ganin cewa tallace-tallace da fa'idar aiki na manyan kamfanoni uku sun karu. Idan wannan yanayin ya ci gaba, kasuwancin flash ɗin NAND zai haɓaka ta fuskar lafiya.

Har ila yau, IC Insights ya nuna cewa nan da shekarar 2020, ana sa ran ci gaban NAND flash da DRAM za su kasance masu ƙarfi yayin da 5G ke haɗe a cikin wayoyin hannu, cibiyar bayanai da sabbin kwamfyutocin girgije, kasuwancin mota da kasuwancin masana'antu suna ƙaruwa, hankali na wucin gadi, zurfin ilmantarwa da gaskiya.