Zaɓi ƙasarku ko yanki.

EnglishFrançaispolskiSlovenija한국의DeutschSvenskaSlovenskáMagyarországItaliaहिंदीрусскийTiếng ViệtSuomiespañolKongeriketPortuguêsภาษาไทยБългарски езикromânescČeštinaGaeilgeעִבְרִיתالعربيةPilipinoDanskMelayuIndonesiaHrvatskaفارسیNederland繁体中文Türk diliΕλλάδαRepublika e ShqipërisëአማርኛAzərbaycanEesti VabariikEuskera‎БеларусьíslenskaBosnaAfrikaansIsiXhosaisiZuluCambodiaსაქართველოҚазақшаAyitiHausaКыргыз тилиGalegoCatalàCorsaKurdîLatviešuພາສາລາວlietuviųLëtzebuergeschmalaɡasʲМакедонскиMaoriМонголулсবাংলা ভাষারမြန်မာनेपालीپښتوChicheŵaCрпскиSesothoසිංහලKiswahiliТоҷикӣاردوУкраїнаO'zbekગુજરાતીಕನ್ನಡkannaḍaதமிழ் மொழி

Don fadada nanneter guda 5 don haɓaka haɓaka samfuran, Synopsys ya taimaka TSMC don tura fayil ɗin IP

TSMC (2330), memba na Babban Hadin gwiwa, Synopsys ya sanar a jiya (2) cewa zai taimaka wa TSMC don fadada tsarinta na Nono 5 don haɓaka haɓaka samfuran. Zai yi amfani da fasahar aiwatar da fasahar zamani 5 na TSMC don tsarin sarrafa kwamfuta mai girma guda ɗaya (SoC) da kuma ƙaddamar da ƙarin tashoshin IP, wanda aka tsara da za a ƙaddamar da shi a ƙarshen wannan kwata, na iya haɓaka haɓakar ƙididdigar girgije, AI mahaɗa, haɓaka guntu guda ɗaya na cibiyar sadarwa da aikace-aikacen ajiya.

Suk Lee, babban darektan sashin zane da tsara ayyukan gine-gine na TSMC, ya ce TSMC da Synopsys suna da hadin gwiwa na dogon lokaci don samar da abokan cinikin bangarorin biyu tare da DesignWare IP bisa tsarin fasahar aiwatarwa mafi inganci, ta yadda abokan ciniki za su iya cimma cika lokaci guda a kasuwanni daban-daban kamar ingantaccen ƙididdigar ƙirar silicon.

Ta hanyar Synopsys 'babbar DesignWare IP fayil don tasirin fasahar aiwatarwa ta TSMC, zai iya taimakawa masu zanen kayan aikin cikin sauri su haɗa abubuwan da suka wajaba a cikin ƙirar, yayin da suke amfana da mafita na wafer foundry, wanda shine fasahar aiwatar da nanometer 5. Powerfularfin iko mai ƙarfi da haɓaka haɓakawa.

Synopsys ya jaddada cewa haɗakar kamfanin na DesignWare IP da tsari na 5-nanometer na tsari na iya taimaka wa masu zanen kaya bibiyar mahimman ƙirar ƙira dangane da aiki, amfani da ƙarfi da yawa, yayin da rage haɗarin haɗuwa, da barin duka Synopsys da abokan kwastom ɗin TSMC don hanzarta yadda ya dace. Za a iya haɓaka guntu ɗaya.

Haɗin gwiwar Synopsys tare da TSMC kuma ya haɗu zuwa fasahar aiwatar da fasahar IC-uku (3D), gami da kayan aikin ci gaba kamar CoWoS, InFO da TSMC-SoIC. TSMC har ila yau, yana jan hankalin mafi yawan masu samar da guntu don karɓar waɗannan sabis ɗin marubutan ta hanyar samar da hanyoyin Nano-5 waɗanda ke samar da ƙididdigar ayyuka masu girma (HPC), wayar hannu, 5G da kwakwalwan AI.